PENZI LA MME WA MAMA SEHEMU YA 01

PENZI LA MME WA MAMA
( Sehemu ya 1)

Mme wangu leo nataka kukiri jambo moja kwako, naamini litakukera sana lakini naanza kuomba radhi nikiwa chini ya miguu yako, ”alisema Zainabu akimwambia mume wake ,
Masalanda. ..

“Ipi hiyo? Mbona unanitisha mke wangu, mwaka wa tatu sasa tangu tumeoana hujawahi kuniambia hivyo .” “Oooh ! Siku zote nilikuwa nafikiria namna ya
kukwambia mume wangu .“Sasa niambie basi .”

Zainabu alianza kuporomosha machozi na kumfanya mume wake huyo kushangaa na kukifikiria zaidi hicho kitu ambacho kimemfanya mkewe aamue kukisema...

“Labda ameamua kuachana na mimi sasa anashindwa kuniambia ?” aliwaza Masalanda “Utanisamehe kweli mume wangu ?“Nitakusamehe mke wangu, we niambie tu.”

“Unajua ... unajua wakati unanioa nilipokwambia nilizaa mtoto akafa na nikawa sipati mimba nilikudanganya mume wangu ... ”

“Ooo! Kumbe hukuwahi kuzaa kabisa?”
“Hapana, ila.....“Ila nini mke wangu hebu kuwa muwazi jamani!“Nina mtoto... ”
“Hee! Una nini ?”
“Nina mtoto mume wangu, nisamehe sana sikukwambia nilikuficha kwa sababu nilijua utaniacha wakati nakupenda sana mume wangu,” alisema Zainabu huku akiendelea kulia.Kwa mbali ,

Masalanda alianza kumuonea
huruma mkewe . Ni kweli walioana ukubwani sana kwani Masalanda alikuwa na mke akafariki dunia na mpaka kifo cha mwanamke huyo hakuwahi
kumzalia mtoto.Wakati anakutana na Zainabu, aliamini atadumu
naye kwa sababu wote ni watu wazima tayari.

Aliamini kwamba kwa sababu alishazaa mtoto akafa , basi watamtafuta mtoto wao kwa kudura za Mungu mwenyewe.
“Zainabu, ” aliita Masalanda akitumia sauti ya unyonge.“Abee .”
“Hebu nijibu maswali yangu kadhaa
nitakayokuuliza.“Sawa .”

“Huyo mtoto ana umri gani ?”
“Miaka ishirini na moja .”
“Anaishi wapi ?”
“Yupo kwa shangazi yake, Tanga.”
“Anaitwa nani?”
“Mwaija .”
“Baba yake yuko wapi?”
“Alishafariki dunia , si nilikwambia. ”

“Hebu fanya mpango aje hapa, tumlee sisi . Mimi nitakuwa baba yake.”
Zainabu alishtuka kusikia agizo hilo la mumewe kwani siku zote , shangazi wa mtoto huyo amekuwa akimwambia afanye juu chini amchukue binti yake kwani ameanza umachepele, anahofia asije akapata ujauzito akiwa nyumbani kwake ikaonekana amemtuma .

“Kweli mume wangu?”
“Kweli , imetoka moyoni mwangu , sina kinyongo na wewe. ”Zainabu aliachia tabasamu kavu huku akijifuta
machozi kwa kanga. Mumewe alimkumbatia,akampiga busu wakakaa sawasawa .
*

Ilikuwa siku ya tatu, Mwaija alikuwa ndani ya basi la Raha Leo lenye maandishi nyuma yanayosomeka; Tanga wadeka. Kila mara alimtumia meseji mama yake akimjulisha
alipofikia. ..

“Mama sasa tunapita Segera .”
Mama yake alimjibu sawa , akamtakia safari njema.

Moyoni Mwaija alikuwa na furaha iliyopitiliza ,alitaka sana kuishi na mama yake, hasa akizingatia kuwa anaishi katika Jiji la Dar es Salaam ambalo aliambiwa lina kila aina ya raha
na karaha !

Alipofika Chalinze , mama yake alianza safari ya kutoka Kigogo kwenda Ubungo kumpokea binti yake huyo ambaye ilikuwa inamuuma sana kuwa naye mbali

Basi lilifika ubungo, Mwaija akashuka, mama akashtuka moyoni maana mara ya mwisho alimuacha akiwa
na miaka kumu . Alimshangaa kumuona
amenenepa, amenawiri , ametakata ile mbaya, Kikubwa zaidi alimshangaza nguo alizovaa Mwaija alivaa suruali ya kubana, wenyewe wanaita skintaiti na t- shirt juu.

Kwa umbo alilokuwa nalo Mwaija , kila mwanaume alimuangalia kwa uchu wa mapenzi. ..“Ha mama jamani ,” alichangamka Mwaija na kumkumbatia mama yake kwa furaha. ..

“Shikamoo mama.”
“Marahaba mwanangu, lakini Mwaija hizo nguo kweli ni za kuvaa mbele ya watu , si za kulalia hizo?”
“Hamna mama, ndiyo fasheni yenyewe ya siku hizi. Mama upo Dar es Salaam lakini hujui mitindo?”

“Mimi sidhani kama nitapenda mwanangu , hata baba yako niliye naye siamini kama atakukubali kwa mavazi haya . Hapa natamani nikupeleke
wapi sijui ukabadili nguo ndiyo twende
nyumbani.”

“Jamani mama , basi nimekuelewa , twende tu nyumbani nitavaa kanga nikifika. ”Walianza safari ya kwenda nyumbani Kigogo Moyoni mama Mwaija alikuwa anaomba mumewe achelewe kurudi nyumbani ili wao
watangulie kufika na Mwaija abadili nguo haraka sana.. .

“Hivi na huyo shangazi yako ina maana alikuwa hakuoni unavyovaa ?”
“Alikuwa ananiona . ”
“Saw,Akawa anakuacha tu unaharibika
hivihivi?”Mwaija hakujibu swali hilo alihisi halimuhusu yeye zaidi ya shangazi yake .

Kufika nyumbani, mlango ulikuwa wazi ...
“Mswalie mtume, keshafika huyu , sijui itakuaje?”alisema moyoni mama Mwaija,
wakaingia ndani Sebuleni alikaa Masalanda , alipomuona Mwaija
akashtuka.. .

“Karibuni. ..karibuni sana. ”
“Asante , shikamoo, ” alisalimia Mwaija huku akikaa kwenye kochi kwa adabu .
“Marahaba, za safari?”
“Nzuri .”
“Karibu sana, karibu mwanangu, ” alisema Masalanda huku akimkazia macho Mwaija na kumshangaza mkewe kwani alikuwa amemkaribisha kwa uchangamfu uliokuwa mkubwa tofauti na alivyofikiria.

ITAENDELEAA (Yajayo yanafurahisha usikose)

Where do you want to donate?

Traktir Kopi
Bank BCA - An. Asep Saepul Anwar/ Rek - 648xxxx
Treat the creator to coffee by giving a small donation. click the arrow icon above

Chapisha Maoni

Copyright ©BongoLife - All rights reserved.

Redesign by bloggun.xyz
Cookie Consent
We serve cookies on this site to analyze traffic, remember your preferences, and optimize your experience.
More Details